Math 10 Distance Formula Lesson PlanFull description
Lesson Plan in TLE Grade 9 Entrepreneurship - Legal forms of Business OwnershipFull description
Full description
Rational Inequalities
,m,n,m
Biology Lesson Plan
detailed lesson planFull description
hehe!Full description
Sam0l2Full description
Plano sa Pagtuturo sa Edukasyong Pagpapahalaga I Yunit I: Pananagutang Pansarili Aralin 3: Mga Hilig
I.
Layunin Ang
mga mag-aaral ay inaasahang
A.
Nakahihinuha
ng kahalagahan ng pagtuklas ng sariling mga hilig.
B. Nakasusuri
ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng mga ito.
C. Nakabubuo
ng kakailanganing pang-unawa tungkol sa kalikasan ng mga hilig.
D. Napangangatwiranan
E.
Naipaliliwanag
kung bakit dapat paunlarin ang mga hilig.
ang kahalagahan ng mga hilig sa pagpili ng mga Gawain at
trabaho at pagpapaunlad ng pagkatao. akailanganing K akailanganing Ang
Pang-unawa (EU)
pagpapaunlad ng mga hilig ay makatutulong sa pagtupad ng mga tungkulin,
paghahanda tungo sa pagpili ng propesyon (kursong akademiko o teknikal-bokasyonal) pagtulong sa kapwa, at paglilingkod sa pamayanan. Mahalagang Tanong (EQ)
Bakit mahalaga ang pagpapaunlad ng sariling mga hilig? II.
Panimulang Gawain
A. Panalangin B.
Pagtatala ng bilang ng mag-aaral
C.
Pagpapaalala sa mga panuntunan ukol sa pamamahala ng silid-aralan
D.
Pagbabalik tanaw sa nakaraang aralin ara lin
III.
Plano sa Pagkatuto A.
Pagsisiyasat at Pagtuklas ng Dating Kaalaman 1)
Pagsisiyasat (Explore) ³Words-in-a-Web´
Panuto: Magbigay ng mga salitang may kaugnayan sa salitang ³Hilig´. Halimbawa:
Mga Tanong: a)
Ano
ang iyong nahihinuha hango sa mga salitang naibigay na may
kaugnayan sa hilig? b)
2.
Ano
ang damdaming nabubuo sa pagsasagawa ng mga hilig?
Pagtulas ng
Dating K aalaman
³Memory game´
Panuto: Pagtambalin ang larawan ng iba¶t-ibang hilig at ang larangan ng hilig na angkop dito.
Halimbawa:
MUSICAL
Mga Tanong: a) Base sa natapos na gawain, anu-ano ang iba¶t ibang larangan/uri ng hilig? b)
Nakita
mo ba ang iyong sariling hilig sa mga larangan na nabanggit?
c) Sa iyong palagay, mahalaga bang magkaroon ng isang hilig ang isang tao? Pangatwiranan. d) Sa iyong palagay, may kaugnayan ba ang iyong mga hilig sa kursong nais mong kunin sa kolehiyo? Ipaliwanag ang sagot.
B.
K aranasan 1.
sa Pag-unawa ( Firm-up)
Pangkatang Gawain: Presentasyon ng
a)
Ang
Bawat
Grupo
mag-aaral ay hahatiin sa limang grupo base sa paunang takda na
naibigay ng guro. b)
Ang
guro ay magbibigay karagdagang pamantayan sa bawat grupo.
c)
Ang
bawat grupo ay bibigyan ng kanya-kanyang task card.
Halimbawa: Task Card OUTDOOR GR OUP
Gawain: 1. Ipakita ang bawat kagamitan sa paglalaro ng badminton/basketball/tennis 2. Ipakilala ang bawat bahagi ng mga kagamitan. 3. Ilahad ang tamang paghawak ng raketa at pagtira ng bola. 4. Magpakita ng maiksing paglalaro ng laro na ipinaliwanag. Sitwasyon: Kayo ay nasa P.E. class sa inyong paaralan. May isang guro na kunwaring nagtuturo at aatasan ang kanyang mag-aaral na mag-ulat tungkol sa kung paano ang tamang paglalaro ng bawat larong ipapamalas, ang mga kagamitan para dito, at ang tamang kasuotan.
d. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng 10 minuto upang pag-usapan at tapusin nakatakdang gawain. 2. Paglalahad ng R ubric ng Pangkatang Gawain .
Dimensiyon
4
3
2
Napakahusay
Mahusay
Katamtaman
(Very Good)
(Good)
(Fair)
1 Nangangailangan
ng Pagpapabuti (Needs Improvement)
A.
Pagkakaisa
(Teamwork) Paano nagtrabaho ng
- Aktibong
- Aktibong
- Aktibong
- Walang namasid na
nakikilahok ang lahat
nakikilahok ang
nakikilahok ang ilan
aktibong pakikilahok
ng kasapi.
nakararami sa mga
sa mga kasapi.
sa mga kasapi.
- Nananatiling
- Hindi nakatuon sa
kasapi.
sama-sama ang mga
- Nananatiling
kasapi ng pangkat?
nakatuon sa gawain
- Nananatiling
nakatuon sa gawain
Gawain ang lahat ng
ang lahat ng kasapi
nakatuon sa gawain
ang ilan sa mga
kasapi.
hanggang sa matapos
ang nakararami sa
kasapi hanggang sa
ito.
mga kasapi hanggang
matapos ito.
sa matapos ito. - Mataas ang antas ng pagkakaisa.
pagkakaisang - Mababa ang antas
- Nakapagpamalas ng
ng ipinamalas na
pagkakaisa ang
pagkakaisa.
pangkat.
- Walang
ipinamalas.
B. Aktibong - Nakahanap ng 3 o
- Nakahanap ng 3
- Nakahanap ng isa
-Hindi natapos ang
mahigit pang paraan
paraan upang
lamang na paraan
Gawain at walang
(Active Learning)
upang matapos ang
matapos ang Gawain
upang matapos ang
nahanap na solusyon
Paano humanap ng
Gawain o malutas
o malutas ang
Gawain o malutas
sa suliranin.
solusyon sa mga
ang suliranin
suliranin
ang suliranin
- Gumamit ng 4 o
-Gumamit ng 3
-Gumamit lamang ng
-Hindi naging
higit pa sa mga
paraan ng
2 paraan ng
maayos ang paraan
pakikipagtalastasan
ng
Pagkatuto
suliranin ang pangkat? C.
Pakikipagtalastasan
(Communication)
inaasahang paraan ng pakikipagtalastasan
Gaano kahusay ang
pakikipagtalastasan
pakikipagtalastasan ng mga kasapi ng
inyong pangkat sa
pangkat.
pakikipagtalastasan sa mga sumusunod na aspeto: 1. Pagtatanong 2. Pagtalakay ng mga kaisipan 3. Pakikinig 4. Pagbibigay ng konstruktibong puna 5. Paghalaw ng mga natuklasan at natutunan
PAR AAN NG PAGMAMARK A: Iskor Antas ng partisipasyon sa tulong-tulong na pagkatuto
10-12
Napakahusay
7-9
Mahusay
4-6
Katamtaman
1-3
Nangangailangan
C.
ng pagkabuti
Pagpapalalim ( Deepen)
1. Ipapabasa ang babasahin (hango sa UBD) ukol sa paksa. Matapos ay tatalakayin ang mahahalagang konsepto.
2. Paghinuha ng kakailanging konsepto (EU).
Panuto: Punan ng pahayag ang mga patlang upang mabuo ang konsepto mula sa salitaan.
3. Ipasagot sa mag-aaral ang ³crossword-puzz le´
Crossword
Puzzle
Pahalang:
Pababa:
1. Pakikinig o paglikha ng awit. 2. Paggamit ng mga tools 3. Paggawa ng mga gawaing panlabas 4. Legend: Pagtulong sa iba . paggawa ng paperworks
D.
1. Paggamit ng bilang o numero 2.Pagtuklas ng bagong kaalaman at pagiimbento. 3. Pagbabasa at pagsusulat 4. Pagdidisenyo
Pagganap, Pagninilay at Pagsasabuhay (Transfer) 1.
Pagganap:
Panuto: Lagyan ng ³like´ icon ³dislike icon´
2.
kung kasiya-siya ang ³status´ at kung hindi kasiya-siya.
Pagninilay: a. Takda: Repleksyon
Panuto: Sumulat ng repleksyon tungkol sa mga natutunan at naramdaman mula sa aralin. Maglahad din ng mga pamamarang nais isabuhay upang mapaunlad ang mga hilig at ang pagkatao.
IV.
Mga K agamitan y
Rubrics Tsart
y
Bola
y
Cartolina
y
Music player
y
Pentel pen
y
Iba pang kagamitan na
y
Index card
gagamitin sa pangkatang
y
Gunting
gawain
y
Raketa at shuttle cock ng badminton
V.
Sanggunian
UBD (Understanding by Design) Material http://www.brainpop.com/educators/graphic _organizers/ http://www.bse.ph/download/reports/OHSPModulesYear1/EP/OHSPEP1M3x1x20.pdf http://www.ineedmotivation.com/blog/2008/04/7-questions-to-finding-your-true-passion/